Tsarin tsari don fiber carbon

Tsarin samar da fiber na carbon wanda ya haɗa da hanyar gyare -gyare, Hanyar lamination na hannu, hanyar jakar zafi ta matse, hanyar gyaran iska, da hanyar gyaran pultrusion. Mafi yawan tsari shine hanyar canzawa, wacce galibi ana amfani da ita don yin sassan motar carbon fiber ko sassan masana'antu na carbon fiber.

A kasuwa, galibin bututun da muke gani galibi ana yin su ne ta hanyar gyarar. Irin su bututun carbon carbon zagaye, sandunan murabba'in carbon, albarkar octagonal da sauran bututu masu siffa. Duk nau'ikan bututu na carbon carbon ana yin su da ƙirar ƙarfe, sannan kuma matsawa matsawa. Amma sun ɗan bambanta a tsarin samarwa. Babban bambanci shine buɗe bulo ɗaya ko ƙyalli biyu. Saboda bututu mai zagaye ba shi da firam mai rikitarwa, yawanci, ƙirar guda ɗaya kawai ta isa don sarrafa haƙuri na duka ciki da waje. Kuma bangon ciki yana da santsi. yayin da bututun carbon fiber carbon tubes da sauran sifofin bututu, idan kawai ana amfani da ƙirar guda ɗaya, haƙurin yawanci ba mai sauƙin sarrafawa bane kuma girman ciki yana da ƙarfi sosai. Sabili da haka, idan abokin ciniki ba shi da babban abin buƙata game da haƙuri a kan girman ciki, za mu ba da shawarar cewa abokin ciniki kawai ya buɗe murfin waje. Wannan hanyar na iya adana kuɗi. Amma idan abokin ciniki shima yana da buƙatun don haƙurin ciki, yana buƙatar buɗe ƙirar ciki da waje don samarwa.

Anan ga taƙaitaccen gabatarwa ga matakai daban -daban na ƙirƙirar samfuran fiber na carbon.

1. Hanyar gyaɗa. Sanya resin Prepreg a cikin ƙirar ƙarfe, matsa shi don ya cika ƙarin manne, sannan ya warkar da shi a cikin zafin jiki don samar da samfurin ƙarshe bayan rushewa.

2. Ana rage takardar filayen carbon da aka yi wa manne da manne, ko kuma a goge resin yayin kwanciya, sannan a ɗora shi da zafi.

3. Hanya jakar jakar zafi. Laminate akan ƙirar kuma ku rufe shi da fim mai jure zafi, danna laminate tare da aljihu mai taushi kuma ku ƙarfafa shi a cikin zafi autoclave.

4. Tuddan gyarar hanya. An sami raunin monofilament na carbon akan ramin fiber carbon, wanda ya dace don yin bututun fiber carbon da samfuran fiber carbon.

5. Hanyar yin yawa. An shigar da fiber carbon ɗin gaba ɗaya, an cire resin da iska mai yawa ta hanyar pultrusion, sannan a warke a cikin tanderu. Wannan hanyar tana da sauƙi kuma tana dacewa don shirya sassan sandar carbon fiber-shaped da tubular.


Lokacin aikawa: Jul-07-2021