Fa'idodin carbon fiber da dalilin da ya sa ya shahara sosai

Carbon fiber abu ne mai fibrous da abun ciki na carbon fiye da 90%.Yana da matuƙar ƙarfin ƙarfin damuwa na axial kuma gabaɗayan yawan kayan abu yayi ƙasa kaɗan.Don haka, kayan fiber carbon suna da kyawawan aikace-aikace a fagage da yawa inda ake buƙatar ɗaukar nauyi.Abũbuwan amfãni, akwai mutane da yawa da suka ji game da carbon fiber kayan, amma ba su sani da yawa game da su.Wannan labarin zai bi editan mu don kallon fa'idar fiber carbon.

1. Babban ƙarfin aiki.Carbon fiber yana da babban aikin axial.Musamman ma asali na T300 carbon fiber abu yana da ƙarfi mai ƙarfi har zuwa 350 OMPa.Wannan yana ba da fiber carbon fiber mai kyau sosai a cikin wasu buƙatun aiki mai ƙarfi.A matsayin Samfura don tallafawa sassa da sassa masu ɗaukar kaya.Kuma gaba ɗaya aminci ya fi kyau.Misali, idan kun yi amfani da shi ga samfuran kamar motoci, zai sami mafi kyawun aiki da ƙarfin ƙarfi, kuma aminci zai zama sauƙin tabbatarwa.

2. Tasirin nauyi a bayyane yake.Aiki mai sauƙi na kayan fiber carbon yana da girma sosai, tare da yawa kawai 1.G6/cm3.Gaba ɗaya ingancin samfuran fiber carbon da aka yi da wannan fiber ɗin carbon ba shi da girma.Don samfurori da yawa waɗanda ke buƙatar zama masu nauyi, kawai Yana iya rage yawan amfani da makamashi yadda ya kamata kuma ya sami sakamako mai sauƙi mai kyau.

3. Babban juriya na lalata.Abubuwan fiber carbon suna da juriya mai tsayi sosai kuma suna da fa'idar aikin juriya na acid da juriya na inji.Wannan yana sa samfuran mazugi na fiber carbon da aka samar daga kayan fiber carbon suna da kyakkyawan karko da kuma tsawon sabis.Yana da sauƙi ga caries kuma zai iya mafi dacewa da bukatun masu amfani.

4. Sakamakon shayarwa ya fi kyau.Kayayyakin fiber carbon suna da kyakkyawan aikin ɗaukar girgiza, wanda zai iya yin shuru don wasu samfuran masu gudu masu sauri kuma suna iya dakatar da girgiza cikin sauri.Wannan yana da amfani a cikin motoci, Gaoyi da sauran kayayyaki.Abubuwan da ke sama suna da fa'idodi masu kyau na aikace-aikacen.

5. Kyakkyawan juriya ga gajiya.Abubuwan haɗin fiber carbon suna da kyakkyawan juriya ga gajiya kuma har yanzu suna iya samun kyakkyawan aiki yayin aiki na dogon lokaci.Wannan yana ba da damar samfuran fiber carbon don yin aiki akan kayan aikin masana'antu na dogon lokaci, yana sa ya zama mafi kyau kuma mai dorewa.Cikin dacewa kammala aikin gabaɗaya.

6. Kyakkyawan juriya mai zafi.Ana fitar da filayen carbon fiber da kanta daga oxidation mai zafi.Dukkan fiber na carbon yana da juriya mai zafi sosai.Koyaya, juriya mai zafi na samfuran fiber carbon ba shi da girma sosai.Ya dogara da kayan matrix.Yana da abubuwa da yawa tare da gaskiyar cewa kayan tushe ba su da tsayayya ga yanayin zafi mai zafi, wanda ke rinjayar yawan zafin jiki na samfurori na carbon fiber.

7. Yana da kyakkyawan tsari da kuma sassaucin kayan aiki na carbon fiber, wanda za'a iya sarrafa shi don kammala samar da sassa masu yawa da kuma kammala samar da samfurori na fiber carbon fiber.

8. Yana da fa'idar watsawa ta X-ray sosai, wanda ke kaiwa ga allon gadon likitancin carbon fiber, wanda ke sa hoton kayan aikin CT ya fi kyau, yana ba likitoci damar fahimtar yanayin mai amfani da sauri, kuma yana iya rage tasirin radiation. na likitocin marasa lafiya.Tasiri

Abin da ke sama shine gabatarwa ga aiki da fa'idodin kayan fiber carbon.Lokacin neman masana'anta na fiber carbon, dole ne ku nemi masana'antar fiber carbon fiber mai kera tare da ƙwarewar samarwa.Ta wannan hanyar ne kawai za ku iya samun mafi kyawun samfuran fiber carbon.Mu kamfani ne da ya kware a samfuran fiber carbon.Mai sana'anta samfurin yana da shekaru goma na ƙwarewar ƙwarewa a fagen fiber carbon.Yana da hannu wajen samarwa da sarrafa samfuran fiber carbon.Yana da cikakken kayan gyare-gyare da injunan sarrafawa.Yana iya kammala samar da nau'ikan nau'ikan samfuran fiber carbon da keɓance samarwa bisa ga zane.Hakanan ana fitar da samfuran allon fiber carbon carbon zuwa masana'antu da yawa kuma ana samun karɓuwa gabaɗaya da yabo.


Lokacin aikawa: Nuwamba-08-2023

Aiko mana da sakon ku:

Ku rubuta sakonku anan ku aiko mana