Carbon fiber al'ada hakowa-manual hakowa ga carbon fiber al'ada hakowa

An sani cewa carbon fiber composite material wani nau'i ne na kayan aiki mai wuyar sarrafawa, kuma kayan aikin kayan aiki yana da girma sosai.Hakowa wani tsari ne na gama-gari kuma mai mahimmanci a cikin dukkan tsarin sarrafa fiber na carbon, yana da wahala a haƙa ƙwayar fiber ɗin carbon da hannu saboda yana da sauƙi don ƙona bayanan, ƙimar ƙimar ramin mara kyau, Layer ɗin yana yadudduka kuma rami ya tsage.Masu kera samfuran fiber na carbon saboda fiber carbon yana da halaye masu girman gaske, don haka ƙarfin samfuran fiber carbon, babban taurin, fiye da girman iri ɗaya da nauyin ƙarfe.Don haka, samfuran fiber carbon a cikin jirgin sama, kewayawa, soja da sauran manyan masana'antu na fasaha suna da fa'idodi da yawa.Kayayyakin fiber na Carbon akwai kuma hujjar da ta gabata cewa samfuran fiber carbon tare da tarin kayan ƙarfe iri ɗaya, ƙarfin fiber carbon daidai da ƙarfin ƙarfe sau 12.Hobbycarbon yana raba matsalar hako carbon fiber na hannu da maganinta.

carbon fiber countersunk

 

Matsaloli masu zuwa zasu iya faruwa tare da al'adar carbon fiber hakowa da hannu:

1. Haɗa bit lalacewa.

Domin taurin fiber carbon ya yi daidai da na karfe, bai dace ba a gwada kayan aikin yankan tare da bayanan karfe masu sauri.Ana iya zaɓar kayan aikin yankan tare da bayanai masu ƙarfi, irin su ciminti carbide, yumbu, lu'u-lu'u, da dai sauransu, lokacin da aka yi amfani da rawar hannu tare da saurin jujjuyawar 6000 r / min don haɓaka ramukan 4.85 mm a kan haɗin fiber carbon fiber composite. abu tare da kauri na 7 mm, kawai ramukan 4 za a iya sarrafa su ta hanyar ƙarfe mai sauri, sa'an nan kuma abincin yana da wuyar gaske.Ana iya yin ramukan 50-70 ta hanyar amfani da bit carbide akan gwaji, bit alloy bit tare da lu'u-lu'u, wato shafi na PCD, na iya hako ramukan 100-120.Custom sanya carbon fiber kayayyakin akwai kuma wani baya gardama cewa carbon fiber kayayyakin da wannan taro na karfe kayan, carbon fiber ƙarfi daidai karfe karfe 12 sau.

  

2. Data Burn.

A wasu lokuta, kayan aikin yankan ba su da kaifi sosai, wanda ke haifar da hakowa da hannu ya yi jinkiri kuma yana tsawaita lokacin hakowa da lokacin rikici tsakanin kayan aikin yanke da bayanai.A sakamakon haka, ƙarin zafi yana haifar da zafin jiki na wurin bayanan gida da kayan aiki na bayanai sun tashi sosai, yana sa bayanan sun ƙone, ƙuƙwalwar ƙuƙwalwar ƙuƙwalwar ƙuƙwalwar ƙuƙwalwar ƙuƙwalwar ƙuƙwalwar ƙuƙwalwar ƙuƙwalwar ƙuƙwalwar ƙuƙwalwar ƙuƙwalwar ƙafar ƙafar ƙafar ƙafar ƙafar ƙafar ƙafafu, yana haifar da yanayin da ke sama cikin sauƙi.Yana yiwuwa a warware matsalolin da ke sama ta hanyar yin amfani da rawar wuka, wanda kusurwar karkace ta 90 ° , kuma kayan aiki yana da ƙananan yanki tare da bayanan ba tare da gefen kwance ba a wurin rawar jiki, don haka zafi da aka haifar a lokacin sarrafawa shi ma. karami.

  

3. Kura.

A cikin aikin hako kayan da aka hada da fiber carbon fiber, ana iya ƙoƙarin yin amfani da ruwan sanyaya don kawar da ƙurar da ake hakowa, don guje wa ƙurar da ke ratsawa cikin iska, don guje wa tsananta wa muhalli da jikin ɗan adam.Duk da haka, ba dace don ƙara coolant a kan aiwatar da manual hakowa, kuma shi ne ba sauki tsaftacewa bayan carbon fiber delamination aka rikita batun tare da coolant, don haka yana yiwuwa a yi amfani da hakowa kayan aikin da absorbent haše-haše.

4. Yin shimfida

Lokacin hakowa da hannu, saurin ciyarwa yana sarrafa gaba ɗaya ta hannun ma'aikata, don haka ba shi da kwanciyar hankali.Wannan wani muhimmin al'amari ne wanda ke sa aikin hakowa na hannu ya zama rashin kwanciyar hankali, kamfanin ya ba da shawarar cewa za'a iya ƙara yawan adadin abinci na rami na hannun hannu ta hanyar tsarin hydraulic mai daidaitacce akan nau'in pneumatic guda ɗaya, ta hanyar daidaita matsa lamba na hydraulic don magance bugun hannun ma'aikaci. , Bugu da ƙari ga ƙimar abinci na mai riƙe kayan aiki, alal misali, babban rawar da aka yi ta hanyar Hi-shear Tool a Amurka kayan aiki ne wanda ke amfani da na'urorin sarrafawa na hydraulic don sarrafa saurin ciyar da kayan aiki.

  

Bugu da ƙari, saurin juyawa na kayan aiki kuma yana rinjayar ƙarfin axial.Don hakowa da hannu, lokacin da saurin juyawa na kayan aiki ya yi girma musamman, zai yi wahala sosai ga hannun ɗan adam don tabbatar da ƙarfin kayan aiki da kayan aiki a cikin aikin hakowa.Akasin haka, ingancin hakowa zai nuna yanayin ƙasa, sabili da haka, kamar yadda ake samarwa da keɓancewa na kamfanonin fiber carbon sun yi imanin cewa don kare bayanan da yawan asarar gaba ɗaya, fasahar sarrafa kayan aiki muhimmin tunani ne.


Lokacin aikawa: Satumba-10-2021

Aiko mana da sakon ku:

Ku rubuta sakonku anan ku aiko mana