Sau nawa ya fi ƙarfin carbon fiber fiye da karfe?Shin carbon fiber yana da sauƙin karya?

Daga farkon aikace-aikacen fiber carbon zuwa yaɗuwar saninsa a yau, ba zai iya rabuwa da fitattun fa'idodinsa na babban aiki.A cikin masana'antu da yawa, ya fi girma saboda fa'idar ƙarancin nauyi na fiber carbon.Menene ƙarfin fiber carbon?Yana da sauƙi karya lambar?Sau nawa da taurin carbon fiber ne na karfe?Bari mu dubi wannan labarin.

Sau nawa ya fi ƙarfin carbon fiber fiye da karfe?

Taurin da muke magana akai a nan yana wakiltar ƙarfin gaske, saboda ƙarfin axial na kayan fiber carbon ya bambanta da ƙarfin gefe.Anan za mu gaya muku ko fiber carbon yana da sauƙin karya.Anan muna magana game da ƙarfin da zai iya jurewa.A sama, fiber fiber na iya zama har sau takwas fiye da karfe.
Carbon fiber abu ne mai fiber abu tare da carbon abun ciki na fiye da 95%.Ƙarfin ƙarfinsa zai iya kaiwa 350OMPa, kuma ƙarfin ƙarfinsa zai iya kaiwa 250OGFPa.Idan aka kwatanta da ƙarfe na al'ada, wannan ƙimar yana nuna cewa ƙarfin aikin ƙarfinsa yana da girma sosai.Haka lamarin yake.Wani muhimmin dalili da ya sa kimiyya da fasaha za su iya maye gurbin karfe na gargajiya a fannoni da yawa.

Shin carbon fiber yana da sauƙin karya?

Idan carbon fiber yana nufin filament fiber carbon, musamman filament guda ɗaya, yana da sauƙin karya.Filament na carbon fiber yana da kashi ɗaya bisa uku kacal na girman gashin mu, don haka zai karye cikin sauƙi, amma a gaskiya, ko da ƙarfe a wannan girman zai iya karyewa cikin sauƙi.

Girman fiber ɗin carbon kanta kamar haka ne, kuma ƙarfin da ke tare da axial shugabanci na carbon fiber tow yana da girma sosai.Wannan karfi na gefe zai iya sa fiber carbon ya karye cikin sauƙi.Wannan shine dalilin da ya sa mutane ke cewa carbon fiber yana karya cikin sauƙi.

Bugu da ƙari, akan samfuran fiber carbon, dubban fibers na carbon da ke ci gaba da haɗuwa suna haɗuwa tare ta hanyar kayan aikin resin matrix, kuma bayan an dage su a kusurwoyi daban-daban, tasirin lankwasawa na samfurin fiber carbon yana da girma sosai.Idan ya zarce ma'aunin juriya na kansa, Hakanan zai sa wani ɓangare na filayen carbon fiber ya karye ba tare da karye gaba ɗaya ba.Wannan kuma shine dalilin da yasa za'a iya amfani da samfuran fiber carbon zuwa samfuran haɗarin mota masu ɗaukar kuzari.

Waɗannan su ne fassarar abubuwan da ke cikin kayan fiber carbon.Idan kuna buƙatar samfuran fiber carbon na musamman, kuna maraba da zuwa don shawarwari.Muna da shekaru da yawa na gwaninta wajen samar da samfuran fiber carbon.Muna tsunduma cikin samarwa da sarrafa samfuran fiber carbon.Muna da cikakkun kayan gyare-gyare da kuma injunan sarrafawa.Iya kammala samar da nau'ikan nau'ikan samfuran fiber carbon da keɓance samarwa bisa ga zane.Hakanan ana fitar da samfuran allon fiber carbon carbon zuwa masana'antu da yawa kuma ana samun karɓuwa gabaɗaya da yabo.Daga cikin su, samar da Poweiyin shine masana'anta na gaba a China.Idan ya cancanta, ana maraba da ku zuwa don shawara.


Lokacin aikawa: Nuwamba-21-2023

Aiko mana da sakon ku:

Ku rubuta sakonku anan ku aiko mana