Amfani da carbon fiber

Babban manufar fiber carbon shine haɗawa da guduro, ƙarfe, yumbu da sauran matrix don yin kayan gini.Carbon fiber ƙarfafa epoxy resin composite kayan suna da mafi girman cikakkun bayanai na ƙayyadaddun ƙarfi da ƙayyadaddun modules tsakanin kayan aikin da ake dasu.Abubuwan haɗin fiber carbon suna da fa'ida a cikin wuraren da ke da tsauraran buƙatu akan yawa, taurin kai, nauyi, da halayen gajiya, kuma inda ake buƙatar babban zafin jiki da kwanciyar hankali na sinadarai.

An samar da fiber na Carbon saboda buƙatun kimiyyar fasaha da fasaha kamar roka, sararin samaniya da sufurin jiragen sama a farkon shekarun 1950, kuma yanzu ana amfani da su sosai a cikin kayan wasanni, masaku, injinan sinadarai da wuraren kiwon lafiya.Tare da ƙarin buƙatun buƙatun fasaha na fasaha na fasaha akan ayyukan fasaha na sababbin kayan aiki, ana ƙarfafa ma'aikatan kimiyya da fasaha don ci gaba da ingantawa.A farkon 1980s, manyan ayyuka da ƙwaƙƙwaran ƙuri'a na carbon fibers sun bayyana ɗaya bayan ɗaya.Wannan wani tsalle ne na fasaha, kuma ya nuna cewa bincike da samar da fiber na carbon sun shiga wani mataki na ci gaba.

Abubuwan da aka haɗa da fiber carbon fiber da resin epoxy sun zama kayan haɓaka sararin samaniya saboda ƙaramin ƙayyadaddun nauyi, ingantaccen ƙarfi da ƙarfi.Domin an rage nauyin jirgin da 1kg, ana iya rage motar harba da 500kg.Saboda haka, a cikin masana'antar sararin samaniya, ana gaggawar ɗaukar kayan haɗin gwiwar ci gaba.Akwai wani jirgin sama mai saukar ungulu a tsaye wanda kayan haɗin fiber carbon fiber ya ƙunshi 1/4 na nauyin jirgin da 1/3 na nauyin reshe.Rahotanni sun ce, muhimman abubuwan da ke cikin makamin roka guda uku da ke kan jirgin na Amurka da kuma bututun harba makami mai linzami na MX duk an yi su ne da kayan hadadden carbon fiber na zamani.

A cikin motar F1 na yanzu (Formula One World Championship), yawancin tsarin jiki an yi su ne da kayan fiber carbon.Babban wurin siyar da manyan motocin wasanni kuma shine amfani da fiber carbon a duk faɗin jiki don haɓaka haɓakar iska da ƙarfin tsari.

Ana iya sarrafa fiber carbon zuwa masana'anta, ji, tabarma, bel, takarda da sauran kayan.A cikin amfani da al'ada, fiber carbon gabaɗaya ba a amfani da shi shi kaɗai sai a matsayin kayan kariya na thermal.Mafi yawa ana ƙara shi azaman kayan ƙarfafawa don guduro, ƙarfe, yumbu, siminti da sauran kayan don samar da kayan haɗin gwiwa.Za a iya amfani da kayan haɗin fiber na carbon da aka ƙarfafa a matsayin kayan maye gurbin jiki kamar kayan aikin jirgin sama, kayan kariya na lantarki, ligaments na wucin gadi, da dai sauransu, da kuma kera harsashi na roka, kwale-kwalen motoci, robots na masana'antu, maɓuɓɓugan ganye na mota, da tuƙi.

Saukewa: DSC04680


Lokacin aikawa: Nuwamba 11-2021

Aiko mana da sakon ku:

Ku rubuta sakonku anan ku aiko mana